Loading...

આ જગ્યાએ કોરોના કમ્યુનિટિ ટ્રાન્સમિશન / 457 નમૂનાઓમાંથી, 19 પોઝિટિવ એ જ વિસ્તારમાંથી આવ્યા છે, દેશમાં પહેલીવાર…

0
68
Loading...

આ જગ્યાએ કોરોના કમ્યુનિટિ ટ્રાન્સમિશન / 457 નમૂનાઓમાંથી, 19 પોઝિટિવ એ જ વિસ્તારમાંથી આવ્યા છે, દેશમાં પહેલીવાર…

Loading...

રાજસ્થાનમાં ચાર શહેરો થયા છે, જેમાં કોરોનામાં સમુદાયના ચેપનું જોખમ વધ્યું છે. ભિલવાડામાં સમુદાયનો ચેપ ફેલાયો છે અને ત્યાં સ્થિતિ તબક્કાવાર ત્રણ પર પહોંચી ગઈ છે. અન્ય શહેરોમાં જયપુર, જોધપુર અને ઝુંઝુનુ છે. ભીલવાડામાં ગુરૂવારે એક વૃદ્ધનું મોત નીપજ્યું છે. તેના મૃત્યુ સાથે, સાંજ સુધીમાં સમાચાર આવ્યા કે તેનો પુત્ર અને પૌત્રી પણ સકારાત્મક છે. આનાથી ગભરામણ વધી ગઈ. ભીલવાડાની સીમાઓ એક અઠવાડિયા માટે સીલ કરી દેવામાં આવી છે, તેમ છતાં, કોરોનાની આફતને કારણે, મોટી સંખ્યામાં અન્ય જિલ્લાઓમાં ભાગ્યા છે, તેઓને સમુદાયના ચેપનો પણ ખતરો છે. રાજ્યમાં અત્યાર સુધીમાં કુલ 43 કોરોના પોઝિટિવ જોવા મળી હતી, જેમાંથી 19 એકલા ભીલવાડામાં છે. એટલું જ નહીં, ભિલવારા દેશનું પ્રથમ મહાકાવ્ય કેન્દ્ર છે, જેમાં 457 નમૂનાઓમાંથી 19 હકારાત્મક મળી આવ્યા હતા. આ સરેરાશમાં સૌથી વધુ છે. આખા ઝૂંઝુનુ સંપૂર્ણ તપાસ કર્યા પછી, અઠવાડિયામાં સતત બે દિવસ ફરી સકારાત્મક જોવા મળતાં સમુદાયના ચેપનું જોખમ વધી ગયું છે.

ભિલવાડામાં 11,000 લોકો શંકાસ્પદ છે, જેમાંથી 6445 ને ઘરના એકાંતમાં રાખવામાં આવ્યા છે. હવે તેઓની સુરક્ષા કરવામાં આવશે. આ સમગ્ર જિલ્લામાં સમુદાયના ચેપનું મૂળ ભીલવાડાની બાંગર હોસ્પિટલ છે. તેના ડોક્ટર મિત્તલને ખબર પડી કે કોરોના ચેપ ફેલાયો છે, તેમ છતાં ઓપીડી ચેપ લાગ્યો હોવા છતાં, 7 હજાર લોકોને ડોકટરોના સંપર્કમાં આવવા દેવામાં આવ્યા હતા. આ કુલ 86 પથારીની હોસ્પિટલ છે અને વધુ દર્દીઓ દાખલ થયા હતા. આનાથી ચેપ એકથી બીજામાં ફેલાઈ ગયો. સ્થિતિ એવી બની ગઈ છે કે ત્રીજી વખત શહેરના 77 હજાર ઘરોનો સર્વે કરવામાં આવી રહ્યો છે. અલગમાં 650 સાથે નમૂના લેવામાં આવી રહ્યા છે. 149 દર્દીઓનું જોખમ વધારે છે 133 વિદેશી આવ્યા હતા.

આરોગ્ય પ્રધાન રઘુ શર્માએ જણાવ્યું હતું કે ભીલવાડામાં તમામ ખલેલ એક ખાનગી હોસ્પિટલની છે. તેમાંથી ચેપ ફેલાયો. અમે ભિલવારાના 18.5 લાખ લોકોનો સર્વેક્ષણ પૂર્ણ કર્યું છે. 11 હજાર શંકાસ્પદ છે. તેઓ જિલ્લામાંથી બહાર નીકળી ગયેલા લોકોને પણ શોધી રહ્યા છે. ભિલવારાની સીએમએચઓ અને ટીમ ખૂબ જ મહેનત કરી રહી છે. 332 ટીમો રોકાયેલ છે. આ તે છે જ્યાં સમુદાય ફેલાવાનો સૌથી વધુ જોખમ છે.

બે ચેપગ્રસ્ત લોકોનાં મોતથી સમગ્ર રાજસ્થાનમાં ચિંતા વધી ગઈ છે. ડબ્લ્યુએચઓ નિષ્ણાતો કહી રહ્યા છે કે સમુદાયના ચેપનું આ જોખમ સમગ્ર રાજસ્થાન માટે એક મોટું અને જીવલેણ પડકાર છે. બીજી તરફ, જયપુરના ઝુનઝુનુ અને રામગંજમાં પણ આવી જ સ્થિતિ ઉભી થઈ છે. અહીં પણ એક વ્યક્તિએ તેના 22 પરિવારના સભ્યો સહિત 200 થી વધુ લોકોને મુશ્કેલીમાં મુક્યા છે. રાજસ્થાનમાં હવે 43 લોકો સકારાત્મક જોવા મળ્યા છે. ભિલવારાએ કોરોના સાથેની માન્યતા તોડી નાખી કે આપણા દેશમાં મોટાભાગના ચેપ વિદેશી લોકોના કારણે થયા છે. અહીં, ડોક્ટરના ઘરે વિદેશથી કેટલાક અતિથિઓ આવવાને કારણે, તે પોતે પહેલા ચેપ લાગ્યો હતો. અને પછી તેણે એક પછી એક આખું શહેર લીધું.ભિલવારા પછી, જયપુરના રામગંજ વિસ્તારના કેટલાક ભાગોમાં કર્ફ્યુ લાદવામાં આવ્યો હતો. બાબતો ચિંતાજનક છે.

ભિલવારામાં ચેપનું વધતું જોખમ જોતાં પાંચ ખાનગી હોસ્પિટલો હસ્તગત કરવામાં આવી છે.રામગંજ (જયપુર), ઝુનઝુનુના કેટલાક વિસ્તારો અને સમગ્ર ભિલવારામાં કર્ફ્યુ લાદવામાં આવ્યો છે.ભિલવારાના અડીને આવેલા ડિવિઝન જેવા કે અજમેર, રાજસમંદ, કોટા, બુંદી વગેરેમાં સર્વે અને સ્ક્રિનિંગ ટીમોની ઓળખ કરવામાં આવી રહી છેકેટલા લોકો આ સ્થળોએ ગયા છે તે ઓળખવા માટે કોટા, બુંદી વગેરે વિસ્તારમાં સર્વેક્ષણો અને સ્ક્રીનીંગ ટીમોની ઓળખ કરવામાં આવી રહી છે.

Loading...

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here