Loading...

દેશના સૌથી સનસનાટીભર્યા હત્યાના રહસ્ય વિશે 12 વર્ષોથી તપાસ ચાલી રહી છે; સીબીઆઈ પણ નિષ્ફળ ગઈ…જુઓ સમગ્ર કેસ…

0
154
Loading...

દેશના સૌથી સનસનાટીભર્યા હત્યાના રહસ્ય વિશે 12 વર્ષોથી તપાસ ચાલી રહી છે; સીબીઆઈ પણ નિષ્ફળ ગઈ…જુઓ સમગ્ર કેસ…

Loading...

આરુશી-હેમરાજ હત્યાના શાસન, જેણે સમગ્ર વિશ્વને દેશ સાથે હચમચાવી નાખ્યું હતું, તે હજી 12 વર્ષ પછી વણઉકેલાયેલ છે. રહસ્ય હજી પણ બાકી છે કે 15 – 16 મે 2008 ની રાત્રે આરુશી અને ત્યારબાદ હેમરાજની નિર્દયતાથી હત્યા કરાઈ.

ગાઝિયાબાદની સીબીઆઈની વિશેષ અદાલતે દોષી ઠેરવવામાં આવેલા આરોપીઓમાં આરુષિની માતા નુપુર તલવાર અને પિતા રાજેશ તલવાર પણ હતા અને વર્ષ 2013 ની આજીવન કેદની સજા પણ છે. તે જ સમયે, અલાહાબાદ હાઈકોર્ટે પુરાવાના અભાવને કારણે સીબીઆઈ તપાસમાં અનેક ભૂલો ટાંકીને આરૂષિ-હેમરાજ હત્યામાં વર્ષ 2017 માં રાજેશ અને નુપુરને નિર્દોષ જાહેર કર્યા હતા.

ઘરેલુ મદદ કામ માટે પહોંચ્યા ત્યારે આરૂશીની હત્યાનું શાસન 16 મે, 2008 ના રોજ સવારે ખુલ્યું. ઘરેલુ કામવાળી આરુષિના રૂમમાં પહોંચ્યા ત્યારે તેનો મૃતદેહ બેડરૂમમાં પડેલો મળી આવ્યો હતો. તે ચીસો પાડીને રાજેશ-નુપુર પાસે ગઈ. આ પછી, મીડિયા રિપોર્ટ્સથી બહાર આવ્યું છે કે ઘરેલુ સહાયક હેમરાજ ગૃહમાં આરુષિની હત્યા કર્યા બાદ નેપાળ ભાગી ગયો છે.

માતા-પિતા રાજેશ તલવાર અને નૂપુર તલવારે ઘટના સ્થળે પહોંચેલી નોઈડા પોલીસને જણાવ્યું હતું કે તેમની ઘરેલુ સહાય હેમરાજ તેની પુત્રી આરુષિ તલવારની હત્યા કરી નાસી છૂટ્યો હતો. રાજેશ-નુપુર બંને નોઈડાના જાણીતા દંત ચિકિત્સકો છે, તેથી આ મામલો પ્રકાશમાં આવતાની સાથે જ તે હાઇ પ્રોફાઇલ બન્યું. રાજેશ-નુપુરની માહિતીને માનતા, નોઈડા પોલીસની ટીમો હેમરાજની શોધમાં નેપાળ જવા રવાના થઈ.

16 મેના રોજ, જ્યાં નોઇડા પોલીસ ઘરેલુ મદદનીશ હેમરાજને ખૂની તરીકે તપાસ કરી રહી હતી, બરાબર 24 કલાકમાં, હેમરાજની લાશ એલ -32 ક્લાયમેટ વિહાર નોઈડા એટલે કે રાજેશ-નુપુરના ઘરની છત પરથી મળી આવી. પછી તે ડબલ મર્ડરમાં ફેરવાઈ. આ સાથે, સમગ્ર તપાસ 360 ડિગ્રી થઈ નોઇડા જે ખૂની હોવાનું વિચારી રહ્યો હતો, તે ભોગ બન્યો હતો. આ સાથે આ મામલો દેશભરના મીડિયામાં ખુલ્લો થયો હતો. આ સાથે નોઈડા પોલીસને પણ ઘેરી લેવામાં આવી હતી

નોઇડા પોલીસ ઉપર દબાણ ઘણું હતું અને તપાસ દરમિયાન, હત્યાના 2 દિવસ પછી એટલે કે 18 મે, 2008 ના રોજ પોલીસે કહ્યું કે હત્યા સર્જિકલ બ્લેડથી કરવામાં આવી હતી અને ત્યારબાદ હત્યાની શંકા આરુષિના માતા-પિતા રાજેશ-નુપુર પર ગઈ હતી. 23 મે 2008 ના રોજ, નોઈડા પોલીસે આરૂશીના પિતા રાજેશ તલવારની ડબલ મર્ડરમાં ધરપકડ કરી હતી.

તત્કાલીન માયાવતી સરકારે 1 જૂન, 2008 ના રોજ આ સમગ્ર કેસની તપાસ સીબીઆઈને સોંપી હતી. તપાસ દરમિયાન સીબીઆઈએ આરુષિ અને હેમરાજની હત્યામાં રાજેશ તલવારની ધરપકડ કરી હતી. ત્યારબાદ તેને શંકાના આધારે છૂટા કરવામાં આવ્યો હતો. આવી જ રીતે ત્રણ ઘરેલુ સહાયકોને પણ ક્લીનચીટ મળી. ત્યારબાદ 29 ડિસેમ્બર, 2010 ના રોજ, સીબીઆઈએ સેવકોને ક્લિનચીટ આપીને, આ મામલે પોતાનો ક્લોઝેર રિપોર્ટ દાખલ કર્યો

આ સાથે સીબીઆઈએ માતાપિતા પર આરુષિની શંકા વ્યક્ત કરી હતી. આ પછી, ક્લોઝર રિપોર્ટને ચાર્જશીટ માનવામાં આવતો હતો. ત્યારબાદ 26 નવેમ્બર 2013 ના રોજ આરૂશી હત્યા કેસમાં સીબીઆઈ કોર્ટે નુપુર અને રાજેશ તલવારને દોષી ઠેરવ્યા હતા અને તેમને આજીવન કેદની સજા ફટકારી હતી.

આરુષિના માતા-પિતાએ પોતાને નિર્દોષ ગણાવ્યા અને અલ્હાબાદ હાઈકોર્ટ પહોંચ્યા. 12 ઓકટોબર, 2017 ના રોજ, હાઇકોર્ટે પુરાવાના અભાવને લીધે આ કેસમાં આરોપી તલવાર દંપતીને નિર્દોષ જાહેર કર્યો હતો. આ સાથે, રહસ્ય હજી પણ બાકી છે કે 15-16 મે 2008 ના રોજ આરૂશી-હેમરાજની હત્યા કોણે કરી

Loading...

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here