તો શું ટાલ વાળા પુરુષો ને કોરોના નું સંક્રમણ નો ખતરો વધારે છે?સંશોધન માં થયું ચોંકાવનારું ..

તો શું ટાલ વાળા પુરુષો ને કોરોના નું સંક્રમણ નો ખતરો વધારે છે?સંશોધન માં થયું ચોંકાવનારું ..

કોરોના વાયરસ પર હજારો સંશોધન, અધ્યયન અને સર્વે કરવામાં આવ્યા છે. વાયરસની રચના અને તેના લક્ષણોથી લઈને મૃત્યુના જોખમ સુધીની, ઘણી તથ્યો બહાર આવી છે. શરૂઆતથી એવું જાણવા મળ્યું છે કે નબળા રોગપ્રતિકારક શક્તિવાળા લોકો, વૃદ્ધો અને પહેલેથી જ ગંભીર બીમારીથી પીડાતા લોકોનું જોખમ વધારે છે. તે છે, જો આવા લોકોમાં કોરોના હોય તો મૃત્યુનું જોખમ વધારે છે. ઘણા સંશોધનોમાં એવું પણ નોંધાયું છે કે સ્ત્રીઓ કરતાં પુરુષોને તેનું જોખમ વધારે છે. હવે યુ.એસ. માં બે અધ્યયન પુષ્ટિ કરે છે કે ટાલ વારા પુરુષોને ગંભીર કોરોના ચેપનું જોખમ વધારે છે.

ઘણા સંશોધન અહેવાલોમાં તે સાબિત થયું છે કે સ્ત્રીઓ કરતાં વધુ પુરુષોને કોરોના ચેપનું જોખમ છે અને મૃત્યુ પણ. અત્યાર સુધીના આંકડા પણ તેની પુષ્ટિ કરે છે. યુ.એસ.ની બ્રાઉન યુનિવર્સિટીના સંશોધકો દાવો કરે છે કે ટાલ વાળા પુરુષોને કોરોના વાયરસથી ગંભીર ચેપ લાગવાનું વધારે જોખમ છે.

યુનિવર્સિટીના સંશોધનકાર કાર્લોસ વાંબીઅર કહે છે કે ટાલ સાથે પણ કોરોના ચેપ અને ગંભીર સ્થિતિ નો સબંધ છે. અહેવાલો અનુસાર, ટાલ અને કોરોના વચ્ચેના સંબંધને સમજવા માટે બે સંશોધન અધ્યયન કરવામાં આવ્યા હતા અને બંનેના સમાન પરિણામો આવ્યા હતા.

પ્રથમ સંશોધન અભ્યાસ સ્પેનની એક હોસ્પિટલમાં 41 કોરોના દર્દીઓ પર કરવામાં આવ્યો હતો. એવું બહાર આવ્યું છે કે આ દર્દીઓમાં 71 ટકા લોકો ને ટાલ છે.
બીજો અભ્યાસ 122 માણસો પર હતો, જે અમેરિકન એકેડેમી ઓફ ત્વચારોગવિજ્ઞાનમાં પ્રકાશિત થયો હતો. તદનુસાર, 122 કોરોના દર્દીઓમાં 79 ટકા લોકો ને ટાલ હતા.

સંશોધનકારોના જણાવ્યા અનુસાર પુરુષોમાં જોવા મળતો સેક્સ હોર્મોન ‘એન્ડ્રોજન’, જે ટાલ પડવાનું કારણ બને છે, તે કોરોના વાયરસના ચેપની ક્ષમતામાં વધારો કરી શકે છે. આનો અર્થ પણ એ છે કે આ હોર્મોન દવાની અસરને પણ ઘટાડે છે. તેથી કોરોના દર્દીઓ રિકવર થવા માટે પ્રમાણમાં વધુ સમય લે છે.

આ અભ્યાસના સંશોધનકાર, કાર્લોસ કહે છે કે એન્ડ્રોજન હોર્મોન કોરોના માટેના કોષને સંક્રમિત કરવા માટેનો પ્રવેશદ્વાર હોઈ શકે છે. તે જ સમયે, કેટલાક સંશોધનકારો કહે છે કે ટાલ અને કોરોના વચ્ચેના સંબંધને સમજવા માટે હજી વધુ સંશોધનની જરૂર છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *