જન્માક્ષરની આ ભાવના સૂચવે છે કે તમે પૈસા વાળા છો કે ગરીબ….

જન્માક્ષરની આ ભાવના સૂચવે છે કે તમે પૈસા વાળા છો કે ગરીબ….

જન્માક્ષરને જન્મ ચાર્ટ, જન્મ જર્નલ, જન્મ ચાર્ટ, વૈદિક જન્માક્ષર વગેરે નામોથી પણ ઓળખવામાં આવે છે. જન્માક્ષર મૂળના જન્મ સમયે આકાશમાં હતા તે નક્ષત્રો અને ગ્રહોની ચોક્કસ સ્થિતિ બતાવે છે. આ ખગોળશાસ્ત્રની સ્થિતિઓ જન્માક્ષરના સરળ સ્વરૂપમાં ચિહ્નિત થયેલ છે જેથી તેનું વિશ્લેષણ કરી શકાય.
કુંડળીમાં બાર અભિવ્યક્તિઓ છે. આ અભિવ્યક્તિઓમાં સ્થિત નવ ગ્રહો જુદા જુદા યોગ બનાવે છે. ગ્રહોની સ્થિતિ અને અન્ય ગ્રહો સાથે જોડાણના આધારે, ફક્ત સુખ, દુ: ખ અને પૈસાની બાબતોનો અંદાજ લગાવવામાં આવે છે. કેટલીક કુંડળી મની સંબંધિત વસ્તુઓથી સંબંધિત છે

બીજા ઘરમાં જ્યારે બુધ અને તેના ઉપર ચંદ્રની દ્રષ્ટિ હોય છે, ત્યારે હંમેશાં વ્યક્તિની ગરીબ રહેવાની સંભાવના રહે છે. કુંડળીમાં આ ગ્રહોની પ્લેસમેન્ટ પર સખત પ્રયત્નો છતાં વ્યક્તિ નાણાં એકત્ર કરવામાં અસમર્થ છે.

-બીજા ઘરમાં સૂર્ય અને બુધના જન્મ ચાર્ટમાં, વ્યક્તિ પાસે પૈસા નથી ટકતા નથી…. કુંડળીમાં ચંદ્રની સ્થિતિ અને તેનામાં કોઈ ગ્રહ નથી તે દર્શાવે છે કે વ્યક્તિનું જીવન નાણાં વિનાનું છે.
કુંડળીના બીજા ઘરમાં, જ્યારે ચંદ્ર સ્થિત હોય છે અને તેના પર બુધ જોવા મળે છે, ત્યારે તે વ્યક્તિ ના પરિવાર ની સંપતિ નો નાશ થાય છે

કુંડળીનું બીજું ઘર અથવા ઘર સંપત્તિનું છે. આ ભાવનાને કારણે જ વ્યક્તિની કાયમી સંપત્તિનો અંદાજ કાઢવામાં આવે છે. આ ભાવના હેઠળ પૈસા, ઝવેરાત વગેરેનો અંદાજ લગાવવામાં આવે છે.

વ્યક્તિની કુંડળીના બીજા ઘરમાં જ્યારે ગ્રહો શુભ માનવામાં આવે છે, ત્યારે ઘણી સંપત્તિ મળવાના યોગ બને છે..જ્યારે બીજા ઘરમાં ચંદ્ર રાખવામાં આવે છે ત્યારે ધનાઢય થવાની પ્રબળ સંભાવના છે. વિપુલ પ્રમાણમાં સંપત્તિ હોવાને કારણે આવા લોકોને કોઈપણ સામગ્રીનો માલ મેળવવા માટે ખૂબ જ મહેનત કરવી પડતી નથી

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *