ફેર એન્ડ લવલી એ નામ બદલી ને આ નામ રાખ્યું.. ઇમામી એ કરી કાનૂની કાર્યવાહી

ફેર એન્ડ લવલી એ નામ બદલી ને આ નામ રાખ્યું.. ઇમામી એ કરી કાનૂની કાર્યવાહી

એફએમસીજી કંપની ઇમામી લિ. તેના હરીફ હિન્દુસ્તાન યુનિલિવર (એચયુએલ) એ પુરૂષોની ત્વચા સંરક્ષણથી સંબંધિત ઉત્પાદનને ‘ગ્લો એન્ડ હેન્ડસમ’ નામ આપતા તેના પર આકરા વાંધો ઉઠાવ્યો છે. ઇમામીએ નામ પર તેના ટ્રેડમાર્ક હકોનો દાવો કર્યો છે. ઇમામીએ આ કેસમાં કાયદેસરની કાર્યવાહીના સંકેત પણ આપ્યા છે. કંપનીએ પુરૂષોની ફેરનેસ ક્રીમનું નામ પહેલાથી જ ‘ઇમામી ગ્લો અને હેન્ડસમ’ રાખ્યું છે.

ઇમામીએ નિવેદનમાં કહ્યું, ‘અમે એ જોઈને ચોંકી ગયા કે એચયુએલે તેની પુરૂષોની ફેર એન્ડ લવલી શ્રેણીનું નામ’ ગ્લો એન્ડ હેન્ડસમ ‘રાખવાનું નક્કી કર્યું છે. ઇમામી ‘ફેર અને હેન્ડસમ’ બ્રાન્ડની માલિકી ધરાવે છે. તે પુરુષોની ફેરનેસ ક્રીમ માર્કેટમાં અગ્રેસર છે. તેને ટ્રેડમાર્ક પર કાનૂની અધિકાર છે. ‘

કોલકાતા જૂથે કહ્યું કે તે એચયુએલના આ પગલાથી ચોંકી ગયો, પરંતુ તેનાથી આશ્ચર્ય થયું નહીં. સમય સમય પર, એચયુએલ તેની બ્રાંડની છબીને નુકસાન પહોંચાડવા માટે અયોગ્ય વ્યવસાયિક પ્રયાસોનો આશરો લે છે. ઇમામીએ કહ્યું કે તે આ મામલે આગળ પગલાં ભરવા કાનૂની નિષ્ણાતોની સલાહ માગી રહી છે.

એફએમસીજી ક્ષેત્રની મુખ્ય કંપની હિન્દુસ્તાન યુનિલિવરે ગુરુવારે કહ્યું કે તેણે તેની લોકપ્રિય ત્વચા સલામતી બ્રાન્ડ ફેર એન્ડ લવલીનું નામ ‘ગ્લો એન્ડ લવલી’ રાખવાનું નક્કી કર્યું છે. આ પ્રોડક્ટની પુરુષ શ્રેણીનું નામ ‘ગ્લો અને હેન્ડસમ’ છે. આ સમગ્ર મામલે હિન્દુસ્તાન યુનિલિવરનો જવાબ મળી શક્યો નથી.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *