આ શહેરોમાં આવતા 1 કલાકમાં વાવાઝોડા સાથે ભારે વરસાદ થશે, દેશની મોસમી આગાહી ચાલુ છે

આ શહેરોમાં આવતા 1 કલાકમાં વાવાઝોડા સાથે ભારે વરસાદ થશે, દેશની મોસમી આગાહી ચાલુ છે…

છેલ્લા કેટલાક દિવસોથી ચાલી રહેલી ભીષણ ગરમીને કારણે દેશભરના લોકોને ટૂંક સમયમાં રાહત મળી શકે છે. જોકે કેટલાક સ્થળોએ ભારે વરસાદ પડી રહ્યો છે, પરંતુ ઉત્તર ભારતના ઘણા રાજ્યોમાં એક પણ ટપક વરસાદ પડ્યો નથી. હવે આવા અનેક શહેરો માટે વરસાદની ચેતવણી જારી કરવામાં આવી છે. ભારત હવામાન વિભાગના જણાવ્યા અનુસાર આ શહેરોમાં આવતા 1 કલાકમાં વરસાદ પડી શકે છે. આ ઉપરાંત હવામાન વિભાગે દેશની મોસમી આગાહી જાહેર કરી છે. હવામાન વિભાગના જણાવ્યા મુજબ, આગામી એક કલાકમાં શનિવારે ઉત્તર પ્રદેશ અને હરિયાણાના કેટલાક ભાગોમાં વરસાદની સંભાવના છે.

આઈએમડીએ એક ટવીટમાં જણાવ્યું છે કે, આગામી કલાક દરમિયાન, લુહારુ, મહેન્દ્રગઢ નારનાલ, બિજનોર, મેરઠ, સંભલ, ચંદૌસી, નરોરા અને સહસ્વાનમાં આજુબાજુના વિસ્તારોમાં વાવાઝોડું વરસશે. તે જ સમયે, ગુજરાતમાં, તેમજ દિલ્હીના કેટલાક ભાગોમાં આજે (શનિવારે) ભારે વરસાદની સંભાવના છે.

વિભાગે આગાહી કરી છે કે વીજળી, વાવાઝોડા અને પવન સાથે પંજાબ, હરિયાણા, ચંદીગઢ અને દિલ્હીમાં એકાંત સ્થળોએ વાવાઝોડાની શક્યતા છે. આ ઉપરાંત દક્ષિણ પશ્ચિમ, પશ્ચિમ-મધ્ય અને પૂર્વ-મધ્ય અરબી સમુદ્ર અને મહારાષ્ટ્રના કાંઠે અને મધ્ય બંગાળની મધ્યમાં ખૂબ પવનની અપેક્ષા છે. હવામાન વિભાગે માછીમારોને જે વિસ્તારોમાં એલર્ટ જાહેર કર્યા છે ત્યાં દરિયાની આસપાસ ન જવાની સલાહ પણ આપી છે.

મુંબઇમાં પાછલા દિવસે ઘણો વરસાદ પડ્યો હતો, જેના કારણે માર્ગો પર પાણી ભરાઈ ગયા છે અને તેને ધ્યાનમાં રાખીને હવામાન વિભાગે અહીં એલર્ટ જારી કર્યું છે. હવામાન વિભાગના જણાવ્યા અનુસાર, આગામી 48 કલાકમાં અહીં ભારે વરસાદની આગાહી કરવામાં આવી છે. તે જ સમયે, બીએમસીનું કહેવું છે કે શનિવારે સવારે 11.38 વાગ્યે 7.77 મીટર પાણીની ઉંચી તરંગ વધી શકે છે. મુંબઇની જનતાને ઉંચાઇના ભયને ધ્યાનમાં રાખીને સમુદ્રની નજીક ન જવાની

દિલ્હીમાં ઘણા દિવસોથી તીવ્ર ગરમીનો પ્રકોપ ચાલુ છે. જો કે, અપશબ્દો અને ગરમીથી રાહતની આશા વધી છે. ભારતીય હવામાન વિભાગના જણાવ્યા અનુસાર, એક મહિનાથી સતત પડી રહેલા ભેજવાળા ઉનાળાને કારણે શનિવારથી પાટનગર દિલ્હી અને એનસીઆર જિલ્લામાં રાહતની સંભાવના છે. મોટાભાગના વિસ્તારોમાં ભારે વાવાઝોડા અને વાવાઝોડાની શક્યતા છે.બિહાર માં પણ હાઈ એલર્ટ અને ઉત્તરાખંડ અને પંજાબ માં પણ વરસાદી માહોલ

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *