શું તમે લોન લેવાનુ વિચારી રહ્યા છો? જાણો કઈ બેંક આપી રહી છે સૌથી ઓછા વ્યાજ દરની લૉન….

કોરોના કાળ મા ઘણા લોકો પૈસા નિ સમસ્યા થી ગુજરી રહ્યાં છે. ત્યારે આ સમયે લોકો પર્સનલ લૉન લઈને પૈસા ની સમસ્યા દૂર કરી રહ્યા છે. પરંતુ આ લૉન મા બીજી લૉન કરતા વ્યાજ દર વધુ હોય છે, તેથી ગ્રાહક કયા નોકરી કરે છે લોન પાછી આપી શકશે તે ઘણી વાતો સમાયેલી હોય છે.

લોન લેતી વખતે ગ્રાહકનો ક્રેડિટ સ્કોર ખૂબ મહત્વનો છે. વ્યક્તિગત લોન મેળવવા માટે, ગ્રાહકનો સારો ક્રેડિટ સ્કોર હોવો મહત્વપૂર્ણ છે. તમારા ક્રેડિટ ઉપયોગના ગુણોત્તરને 30 ટકાની રેન્જમાં રાખીને સારો ક્રેડિટ સ્કોર જાળવી શકાય છે.

લોન લેતા પહેલા ગ્રાહકે વ્યક્તિગત ધિરાણ પર વિવિધ ધીરનાર દ્વારા લેવામાં આવતા વ્યાજ દરની તુલના કરવી જ જોઇએ. ઘણા શાહુકાર સમય સમય પર વ્યક્તિગત લોન પર સારી મોસમી ઓફરો લાવે છે.

જો તમને નીચા વ્યાજ દરની વ્યક્તિગત લોન જોઈએ છે, તો તમારું ચુકવણી ઇતિહાસ સારો હોવો જોઈએ. ગ્રાહકે તેના ક્રેડિટ કાર્ડના બિલો સંપૂર્ણ ભરવાનો પ્રયાસ કરવો જોઈએ અને દર મહિને તેનું દેવું ચૂકવવું જોઈએ. આ સ્થિતિમાં, ગ્રાહક નીચા વ્યાજ દરની વ્યક્તિગત લોન મેળવી શકશે.

જાણીતી કંપનીઓ અથવા મલ્ટિનેશનલ કંપનીઓમાં કામ કરતા કર્મચારીઓની નોકરીમાં સ્થિરતા હોય છે. તેમજ એવું માનવામાં આવે છે કે તે કર્મચારીઓની આવક સ્થિર રહેશે અને તેઓ સમયસર લોન ચૂકવશે. તેથી, તેઓને ઓછા વ્યાજ દરનો લાભ પણ મળે છે.

આ સમાચારમાં, અમે તમને દેશની પસંદગીની બેંક દ્વારા આપવામાં આવતી વ્યક્તિગત લોન વિશે જણાવી રહ્યા છીએ.

યુનિયન બેંક – 8.90-12%

ભારતીય સ્ટેટ બેન્ક 9.60-13.85%

પંજાબ નેશનલ બેંકના વ્યાજ દર 8.95% થી 11.80%

બેંક ઓફ બરોડા 10.25-15.60%

એચડીએફસી બેંક- 10.75-21.30%

આઈસીઆઈસીઆઈ બેંક -11.25-21%

એક્સિસ બેંક – 12-24%

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *