શું તમને તમારા શરીર માંથી માછલી જેવી ગંધ આવે છે.. હોય શકે છે આ રોગ…

લક્ષણો

માછલીની ગંધ સિન્ડ્રોમના કોઈ ખાસ લક્ષણો નથી. આથી પીડિત વ્યક્તિ સામાન્ય લોકોની જેમ જીવન જીવે છે.

ચાલો આપણે તમને જણાવી દઈએ કે આ રોગનું સૌથી મોટું લક્ષણ એ છે કે તે વ્યક્તિમાંથી સડેલી માછલીની ગંધ આવે છે. આ ગંધ નિયમિત અથવા સમયે સમયે પણ આવી શકે છે. વધુ પડતો પરસેવો થવું એ પણ એક લક્ષણ છે. તેની તીવ્ર ગંધ શ્વાસ, પરસેવો, પેશાબ, માસિક રક્ત અને યોનિમાર્ગ પ્રવાહીને અસર કરે છે.

અતિશય ખાવું
ઇંડા, માછલી અને ડેરી ઉત્પાદનો જેવા ચોક્કસ ખોરાકનો વધુ પડતો વપરાશ પણ તેના લક્ષણોમાં આવે છે. લક્ષણો મૌખિક ગર્ભનિરોધક અને શારીરિક અને ભાવનાત્મક તાણનો ઉપયોગ છે. ચાલો આપણે જાણીએ કે પેશાબ અને આનુવંશિક પરીક્ષણ દ્વારા આ રોગ શોધી શકાય છે

માછલીની ગંધ સિન્ડ્રોમના કારણો
આ સિન્ડ્રોમ મેટાબોલિક ડિસઓર્ડર માનવામાં આવે છે જે એફએમઓ 3 જનીનમાં ફેરફારને કારણે પણ થઈ શકે છે. એફએમઓ 3 જનીન શરીરને એન્ઝાઇમ સ્ત્રાવવાનું કહે છે જે ટ્રાઇમિથિલિન અને નાઇટ્રોજન જેવા સંયોજનોને અલગ પાડવાનું કામ કરે છે. આ સંયોજનો માછલીઘર અને પારદર્શક, જ્વલનશીલ અને હાઇગ્રોસ્કોપિક છે. શરીરમાં આ સંયોજનોની હાજરીને કારણે, સડેલી માછલી જેવી ખરાબ ગંધ આવવા લાગે છે.

આ રોગમાં, કેટલાકમાં ગંધ મજબૂત હોય છે અને કેટલાકમાં ઓછી. તીવ્ર ગંધનું કારણ અતિશય વ્યાયામ, તાણ અને વધુ ભાવનાશીલ હોવું છે. સ્ત્રીઓ માટે માસિક સ્રાવ અને મેનોપોઝ દરમિયાન સમસ્યા વધારે છે. તે જ સમયે, તે સ્ત્રીઓ માટે જન્મ નિયંત્રણની ગોળીઓ લેતી સમસ્યા બની જાય છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *