શું તમે વિશ્વની સૌથી મોંઘી શાકભાજી ખાધી છે? ભાવ સાંભળીને તમારા હોશ ઉડી જશે

દુનિયામાં આવી શાકભાજી છે, જેનો ખર્ચ એટલો થાય છે કે સૌથી ધનિક માણસ પણ તેને ખરીદતા પહેલા 10 વાર વિચારશે. તમે ક્યારેય આ શાકભાજી ખાધી છે? શું તમે ક્યારેય વિચાર્યું છે કે શાકભાજીની કિંમત ચાંદી કરતા વધારે હોઈ શકે છે. તમે વિચારશો નહીં પણ આ શાકભાજી વિશ્વની સૌથી મોંઘી શાક છે.

અમે જે શાકભાજીની વાત કરી રહ્યા છીએ તેનો સ્વાદ મેળવવા માટે તમારે 82 હજાર રૂપિયા ખર્ચ કરવા પડશે. વિશ્વની આ અનોખી શાકભાજીનું નામ હોપ શૂટ છે. તમને જાણીને આશ્ચર્ય થશે કે આ લીલા શાકભાજીની કિંમત પ્રતિ કિલોગ્રામ 1000 યુરો છે. એટલે કે, આ શાકભાજી ખરીદવા માટે તમારે પ્રતિ કિલોગ્રામ લગભગ 82 હજાર રૂપિયા ખર્ચ કરવા પડશે.

લોકો આ ફૂલને હોપ શૂટ કહે છે. તેને હોપ કોન કહેવામાં આવે છે. તેના ફૂલનો ઉપયોગ બીયર બનાવવા માટે થાય છે. બાકીના ટ્વિગ્સનો ઉપયોગ ખોરાક તરીકે થાય છે. વનસ્પતિમાં ઓષધીય ગુણધર્મોનો ખૂબ જ સ્ટોક છે. તેનો ઉપયોગ એન્ટિબાયોટિક્સ બનાવવામાં પણ થાય છે.

દાંતના દુખાવા અને ટીબી જેવા ગંભીર દર્દની સારવારમાં પણ આ શાકભાજી ફાયદાકારક છે. લોકો તેને કાચો પણ ખાય છે. લોકો તેની ટ્વિગ્સનો ઉપયોગ સલાડ તરીકે કરે છે. તે અથાણાં તરીકે પણ વપરાય છે. લગભગ 800 એડી, લોકો તેને બીયર સાથે મિશ્રિત પીતા હતા. ત્યારથી, આ પ્રયોગ ચાલુ છે. તેની ખેતી પ્રથમ ઉત્તરીય જર્મનીમાં શરૂ થઈ અને પછી ધીમે ધીમે તે સમગ્ર વિશ્વમાં ફેલાઈ ગઈ

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *