તમે પણ છો શરદી ઉધરસ થી પરેશાન… ફક્ત આ નાની નાની વસ્તુ નો ઉપયોગ કરીને થઈ જાવ સ્વસ્થ…

આજકાલ બદલાતા હવામાનમાં સામાન્ય શરદી એ સામાન્ય સમસ્યા છે. ઘણીવાર લોકો શરદી માટે ડોક્ટર પાસે જવાનું ટાળે છે. આવી સ્થિતિમાં, ઘરના લોકો તેની સારવાર કરવાનું વિચારે છે. આજે અમે તમને જણાવીએ છીએ કે તમે તમારા રસોડામાં હાજર વસ્તુઓનો ઉપયોગ કરીને તેની સારવાર કરી શકો છો.

લસણ
– એલિસિન નામનું તત્વ લસણમાં જોવા મળે છે. તેમાં એન્ટિમાઇક્રોબાયલ ગુણધર્મો છે. તેના આહારમાં લસણ ઉમેરવાથી તમારી શરદી ઓછી થઈ શકે છે, નિયમિત સેવન કરવાથી તમે બીમાર થવાથી બચી શકો છો

હળદરનું દૂધ-
હળદરનું દૂધ ઠંડામાં ખૂબ ફાયદાકારક છે, આ માટે એક ચમચી હળદર ગરમ પાણી અથવા ગરમ દૂધમાં નાખીને સૂતા પહેલા લેવું. તે શરદીમાં લાભ આપે છે.

તુલસીનાં પાન-
તુલસીનાં પાન શરદીમાં ખૂબ ફાયદાકારક છે. એક કપ ગરમ પાણીમાં તુલસીના 7-7 પાંદડા ઉકાળો અને પીવો. તમે તેમાં આદુ પણ ઉમેરી શકો છો. આ માટે, તમારે તુલસી અને આદુના 5-7 પાંદડા બે કપ પાણીમાં ઉકાળવા પડશે. અડધા સુધી પાણી ઓછું થાય ત્યાં સુધી તેને ઉકાળવું જોઈએ. જ્યારે પાણી અડધા થાય ત્યારે તમે ઉકાળો જેવો અનુભવ કરશો.

આદુ
શરદીમાં આદુ ખૂબ અસરકારક છે. તમે તેને તમારી ચામાં બાફેલી વાપરી શકો છો અથવા આદુની નાની કાપી નાખી શકો છો. વળી ગળું પણ દુર થાય છે. તેનો ઉપયોગ ગળાના દુખાવાને ઘટાડવા માટે થાય છે.

મધ
આપણા ગળામાં કફ ઓછું કરવામાં મધ ખૂબ અસરકારક છે, એક ગ્લાસ નવશેકું પાણીમાં એક ચમચી લીંબુનો રસ મેળવીને બે ચમચી મધ પીવો, આનાથી તમને ઘણી રાહત મળે છે. વળી, ગળાના દુખાવાને ઓછું કરવામાં પણ તે ખૂબ ફાયદાકારક છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *