ઘરે બેઠા જ મરીનો ઉપયોગ કરીને સફેદ વાળ કાળા કરો..આ રીતે કરો ઉપયોગ..

કાળા મરી ખાવાથી સ્વાસ્થ્ય બરાબર રહે છે પરંતુ રોગપ્રતિકારક શક્તિ પણ વધે છે, જે લોકોને વાયરલ ચેપથી બચાવે છે. કાળા મરી ખાંસી, શરદી, પાચનમાં મદદ કરે છે. એટલું જ નહીં, હાઈ બ્લડપ્રેશરના દર્દીઓ માટે પણ તે ખૂબ ફાયદાકારક છે, પરંતુ શું તમે જાણો છો કે કાળા મરી વાળ માટે પણ ફાયદાકારક સાબિત થઈ શકે છે. હા, જો તમારા માથામાં ડandન્ડ્રફ છે અને તમારા વાળ ખૂબ જ ઝડપથી નીચે આવી રહ્યા છે, તો મરી તમને આ સમસ્યાથી રાહત આપી શકે છે. આ સિવાય કાળા મરી તમને સફેદ વાળ કાળા કરવામાં પણ મદદ કરી શકે છે. ચાલો અમે તમને જણાવીએ કે તમારા વાળમાં કાળા મરી લગાવવાથી તમને કેવી રીતે ફાયદો થાય છે અને તમે તેનો ઉપયોગ કેવી રીતે કરી શકો છો.

સફેદ વાળ માટે દહીં અને મરી હેર પેક

જો તમને સફેદ વાળની ​​ચિંતા હોય છે, તો પછી તમે તમારા વાળમાં કાળા મરીથી દહીંથી બનેલા હેર પેકનો ઉપયોગ કરી શકો છો. કાળા મરી વાળને અકાળે સફેદ થવાથી રોકે છે, કારણ કે તેમાં ઘણાં તાંબા હોય છે. દહીં તમારા વાળને મોઇશ્ચરાઇઝ કરે છે અને વિટામિન સીની ઉણપને દૂર કરે છે. આ હેર પેક બનાવવા માટે તમારે એક વાટકીમાં 1 કપ દહીં લેવું પડશે. પછી તેમાં 2 ચમચી કાળા મરીનો પાઉડર નાખો અને મિક્સ કરો. આ પછી, તમે એક ચમચી મધ ઉમેરો અને તેને સારી રીતે ભળી દો. હવે આ હેર પેકને તમારા વાળ અને માથાની ચામડી પર લગાવો. અડધા કલાક પછી તમારા વાળ શેમ્પુ થી ધોઈ લો

ડેન્ડ્રફ માટે કાળા મરી અને ઓલિવ ઓઇલ હેર પેક

હવામાનમાં ફેરફાર થતાં વાળમાં ડેંડ્રફની સમસ્યા થાય છે. આ કિસ્સામાં, તમે કાળા મરી અને ઓલિવ તેલથી તમારા માથા અને વાળની ​​માલિશ કરી શકો છો. જો તમે આ રેસીપી અઠવાડિયામાં બે વાર અજમાવો તો તમે ડેડ્રફથી છૂટકારો મેળવી શકો છો. વાળમાંથી ડેન્ડ્રફ દૂર કરવા માટે, એક વાટકીમાં એક ચમચી કાળા મરીનો પાઉડર નાખો. ત્યારબાદ વર્જિન ઓલિવ તેલ નાખો અને બંનેને બરાબર મિક્સ કરો. આ પછી, બે ચમચી લીંબુનો રસ ઉમેરો અને મિશ્રણ કરો. હવે તેને તમારા ખોપરી ઉપરની ચામડી પર લગાવો અને તેને 1 કલાક અથવા આખી રાત છોડી દો. બીજા દિવસે તમે શેમ્પૂથી તમારા વાળ ધોઈ લો. આ તમને ડેન્ડ્રફને રોકવામાં મદદ કરશે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *