અદાણી પોર્ટે એક મોટું પગલું ભર્યુ, ઈરાન, પાકિસ્તાન અને અફઘાનિસ્તાનના કન્ટેનર પર કર્યુ આવું

નવી દિલ્હી, જેએનએન અદાણી પોર્ટે ગુજરાતના મુન્દ્રા પોર્ટ પર આશરે 21,000 કરોડ રૂપિયાની હેરોઈન જપ્ત કર્યા બાદ 15 નવેમ્બરથી ઈરાન, પાકિસ્તાન અને અફઘાનિસ્તાનથી તેના તમામ ટર્મિનલ પર કન્ટેનરની અવરજવર પર પ્રતિબંધ મૂક્યો છે.

આનો અર્થ એ છે કે દેશભરમાં ફેલાયેલ અદાણી પોર્ટ આ ત્રણ દેશો માટે ન તો નિકાસ કરશે અને ન તો કન્ટેનર આયાત કરશે. દેશના સૌથી મોટા પોર્ટ ઓપરેટર અદાણી પોર્ટ અને સ્પેશિયલ ઇકોનોમિક ઝોને સોમવારે જણાવ્યું હતું કે આ સંદર્ભમાં એક એડવાઇઝરી જારી કરવામાં આવી છે જે અદાણી પોર્ટ દ્વારા સંચાલિત તમામ ટર્મિનલ અને થર્ડ પાર્ટી ટર્મિનલ સહિત તેના કોઈપણ પોર્ટ પર આગળની સૂચના સુધી લાગુ રહેશે. કંપનીએ આ કાર્યવાહીનું કારણ સ્પષ્ટ કર્યું નથી.

હેરોઇનનો મોટો જથ્થો અફઘાનિસ્તાનથી આવ્યો હતો: અદાણી ગ્રુપના પ્રવક્તાએ વિગતો જાહેર કર્યા વિના કહ્યું કે તે સંબંધિત હિસ્સેદારોને જારી કરવામાં આવ્યું છે. અદાણી પોર્ટ અદાણી ઇન્ડસ્ટ્રીઝ ગ્રુપનો ભાગ છે. કંપનીએ પશ્ચિમ ગુજરાતમાં તેના મુન્દ્રા બંદરેથી જપ્ત કરેલા હેરોઈનના જથ્થાને ધ્યાનમાં રાખીને

આ નિર્ણય લીધો હોવાનું માનવામાં આવે છે. 13 સપ્ટેમ્બરે અદાણી ગ્રુપ દ્વારા સંચાલિત ગુજરાતના મુન્દ્રા પોર્ટ પર બે કન્ટેનરમાંથી આશરે 3,000 કિલો હેરોઈન જપ્ત કરવામાં આવી હતી. અફીણના સૌથી મોટા ગેરકાયદે ઉત્પાદકોમાંથી એક અફઘાનિસ્તાનથી માલ આવ્યો હતો.

ગુજરાતના મુન્દ્રા બંદરેથી 21,000 કરોડ રૂપિયાની હેરોઈન મળી: હેરોઈનને વિશાળ બેગમાં છુપાવવામાં આવ્યું હતું અને તેમાં બિનપ્રોસેસ્ડ ટેલ્ક હોવાનું કહેવાય છે. બેગના નીચેના સ્તરોમાં હેરોઈન મુકવામાં આવી હતી અને તેને છુપાવવા માટે ઉપર ટેલ્ક પથ્થરો ભરાયા હતા. જપ્ત કરવામાં આવેલી હેરોઇનની કિંમત અંદાજે 21,000 કરોડ રૂપિયા છે.

હેરોઇનની રિકવરી અંગે અદાણી પોર્ટે કહ્યું હતું કે પોર્ટ ઓપરેટરોને કન્ટેનરની તપાસ કરવાની મંજૂરી નથી. તેમની ભૂમિકા બંદર ચલાવવા સુધી મર્યાદિત છે. કંપનીએ એમ પણ કહ્યું હતું કે મુન્દ્રા અથવા તેના કોઈપણ બંદર પર ટર્મિનલ પરથી પસાર થતા કન્ટેનર અથવા લાખો ટન કાર્ગો પર તેની કોઈ પોલીસ સત્તા નથી.

શનિવારે, રાષ્ટ્રીય તપાસ એજન્સી (NIA) એ મુન્દ્રા પોર્ટ પર મળી આવેલા હેરોઇન કેસમાં અનેક સ્થળોએ દરોડા પાડ્યા હતા. એનઆઈએના જણાવ્યા અનુસાર, આરોપી/શકમંદોના પરિસરની ચેન્નઈ, કોઈમ્બતુર અને વિજયવાડામાં તપાસ કરવામાં આવી હતી. સર્ચ દરમિયાન વિવિધ આક્ષેપો કરનારા દસ્તાવેજો, લેખો અને અન્ય વસ્તુઓ જપ્ત કરવામાં આવી હતી.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *