આર્યન ને છોડાવવા શાહરૂખે ઉતારી વકીલોની ફોઝ, જાણો કોર્ટ માં સમય પ્રમાણે શું થઇ દલીલો કઈ રીતે ચાલ્યો આખો કેસ વિગતવાર

ખાસ વસ્તુઓ
આર્યન ખાનની જામીન સુનાવણી ટુડે લાઈવઃ આર્યન ખાન 18 દિવસથી જેલમાં છે. આ કેસમાં આર્યન 8 ઓક્ટોબરથી મુંબઈની આર્થર રોડ જેલમાં બંધ છે. તેના પર NDPS એક્ટ હેઠળ ડ્રગ્સ રાખવા અને તેનો ઉપયોગ કરવાનો આરોપ છે.

04:40 PM, 26-OCT-2021
આર્યનના વકીલ મુકુલ રોહતગીએ કોર્ટમાં દલીલ કરતા કહ્યું કે અરબાઝ મર્ચન્ટના શૂઝમાંથી 6 ગ્રામ ડ્રગ્સ ચોક્કસપણે મળી આવ્યું હતું. પરંતુ આર્યન પાસેથી કોઈ દવા મળી ન હતી.

04:43 PM, 26-OCT-2021
મુકુલ રોહતગીએ કહ્યું કે અરબાઝ પાસે ડ્રગ્સ છે કે નહીં, તેનો અર્થ એ નથી કે તે સભાન કબજો ધરાવે છે. આ કેસ માત્ર 6 ગ્રામનો હતો, એટલે કે નાની માત્રા. મુકુલ રોહતગીએ વધુમાં કહ્યું કે આર્યન ખાનને ખોટી રીતે ફસાવવામાં આવ્યો છે.

04:46 PM, 26-OCT-2021
મુકુલ રોહતગીએ કોર્ટને જણાવ્યું કે એનસીબીએ એનડીપીએસ એક્ટની કલમ 67 હેઠળ આર્યનનું નિવેદન નોંધ્યું હતું, જે બીજા દિવસે પાછું ખેંચી લેવામાં આવ્યું હતું. આર્યનની કાવતરા હેઠળ ધરપકડ કરવામાં આવી છે. અમે આ મુદ્દો સુપ્રીમ કોર્ટમાં ઉઠાવ્યો છે.

04:51 PM, 26-OCT-2021
વોટ્સએપ ચેટ્સનો ઉલ્લેખ કરતા આર્યનના વકીલે કહ્યું કે NCBને ક્રૂઝ પાર્ટી સાથે સંબંધિત કોઈ ચેટ્સ મળી નથી. ગાબાએ આર્યનને ફોન કર્યો હતો તેથી તે તેના મિત્ર અરબાઝ સાથે ગયો હતો. રિકવર થયેલી વોટ્સએપ ચેટને આ કેસ સાથે કોઈ લેવાદેવા નથી.

04:55 PM, 26-OCT-2021
અરબાઝના વકીલે કહ્યું કે કોઈ પણ પાર્ટી થાય તે પહેલા જ તે પકડાઈ ગયો હતો, અરબાઝ પહેલા જ કહી ચૂક્યો છે કે તેની સામે ડ્રગ્સ લગાવવામાં આવ્યું છે.

04:56 PM, 26-OCT-2021
મુકુલ રોહતગીનું કહેવું છે કે આર્યન સામે ન તો વપરાશ, કબજો કે વેચાણનો કેસ છે. સાક્ષીઓએ સ્પષ્ટ કહ્યું કે તેમને આ કેસ સાથે કોઈ લેવાદેવા નથી.

05:02 PM, 26-OCT-2021
સમીર વાનખેડે પર ઉઠ્યા પ્રશ્નો
કોર્ટરૂમમાં મુકુલ રોહતગીએ સમીર વાનખેડે પર સવાલો ઉઠાવ્યા અને કહ્યું કે ‘સમીર વાનખેડેએ ગઈ કાલે કહ્યું હતું કે રાજકીય વ્યક્તિ સાથે દુશ્મનીના કારણે આવું થઈ રહ્યું છે, પરંતુ આજે તેઓ કહી રહ્યા છે કે આર્યન પણ તેમાં સામેલ છે. આર્યન પાસેથી કોઈ રિકવરી થઈ નથી. અરબાઝે પણ કહ્યું છે કે તેની પાસે ડ્રગ્સ નથી.

05:04 PM, 26-OCT-2021
મુકુલ રોહતગી કહે છે કે આર્યન ખાનનો અન્ય 20 આરોપીઓ સાથે કોઈ સંબંધ નથી. અરબાઝ સિવાય મારા અસીલ અને અન્ય 20 આરોપીઓ વચ્ચે કોઈ સંબંધ નથી.

05:04 PM, 26-OCT-2021
આર્યનના વકીલનું કહેવું છે કે વોટ્સએપ ચેટને આ કેસ સાથે કોઈ લેવાદેવા નથી. એનસીબી કહી રહી છે કે આર્યન ડ્રગ્સનો ઉપયોગ કરતો હતો, તેના વિદેશના લોકો સાથે સંપર્ક હતો. આ બધી બાબતો ટ્રાયલની છે, આ બાબતો કોર્ટમાં સાબિત કરવી પડશે.

05:09 PM, 26-OCT-2021
પોતાના બચાવમાં મુકુલ રોહતગીએ વધુમાં કહ્યું કે આર્યન કોઈપણ ડ્રગ રેકેટમાં સામેલ નથી. NCB પાસે એવો કોઈ પુરાવો નથી કે આર્યન ડ્રગ્સ રેકેટને ફાઇનાન્સ કરે છે.

05:25 PM, 26-OCT-2021
પોતાની દલીલ રજૂ કરતા મુકુલ રોહતગીએ ક્રીયામાં આર્યન અને અચિત વચ્ચેની ચેટનો પણ ઉલ્લેખ કર્યો. મુકુલ રોહતગીએ પોતાની દલીલ રજૂ કરતા કહ્યું કે આર્યન અને અચિત વચ્ચે થોડા મહિના પહેલા ચેટ થઈ હતી પરંતુ એક ગેમ વિશે. તે સંપૂર્ણપણે અલગ રીતે દર્શાવવામાં આવ્યું છે. તેણે કહ્યું કે આ ચેટ્સ 12 મહિના જૂની છે. બધા બાળકો પોકર ગેમ રમતા હતા.

05:33 PM, 26-OCT-2021
મુકુલ રોહતગીએ પોતાની દલીલમાં આગળ કહ્યું કે અરબાઝ તેના ક્લાયન્ટ આર્યન ખાન પર કંટ્રોલ નથી. આને સભાન કબજો કેવી રીતે કહી શકાય? મુકુલ રોહતગીએ કોન્શિયસ પઝેશનને લઈને કોર્ટમાં ચુકાદાની કોપી પણ રજૂ કરી છે.

05:47 PM, 26-OCT-2021
મુકુલ રોહતગીએ પોતાની દલીલમાં એમ પણ કહ્યું કે આર્યન 20 દિવસથી જેલમાં છે, જો તે આટલા મોટા પરિવારમાંથી ન હોત તો અહીં આટલી હલચલ ન થઈ હોત. મુકુલ રોહતગીએ પોતાની દલીલમાં કહ્યું કે ચેટ ગમે તે હોય, તેને સાબિત કરવું પડશે. આર્યન સતત પોતાની વાતનું પુનરાવર્તન કરી રહ્યો છે કે મેં કંઈ કર્યું નથી, કોઈને પ્રભાવિત કર્યું નથી. આર્યન પોતાના પર લાગેલા આરોપોને નકારી રહ્યો છે. જ્યારે NCBનું કહેવું છે કે આરોપી અને પુરાવા સાથે છેડછાડ કરવામાં આવી રહી છે.

05:55 PM, 26-OCT-2021
આર્યન ખાનના વકીલ મુકુલ રોહતગીની દલીલો પૂર્ણ થઈ ગઈ છે. તેમની દલીલોમાં મુકુલ રોહતગીએ સ્પષ્ટ કર્યું હતું કે તેમને એનસીબી કે પ્રોસિક્યુશન તરફથી કોઈની સામે કોઈ ફરિયાદ નથી. “અમે અહીં ઉભા છીએ અને મને લાગે છે કે આ જામીન માટે યોગ્ય કેસ છે,” તેમણે કહ્યું. મુકુલ રોહતગીએ એમ પણ કહ્યું કે હું વાહિયાત વિવાદથી ચિંતિત નથી. તેમના પછી હવે અરબાઝ મર્ચન્ટ વતી વકીલ અમિત દેસાઈ તેમનું પ્રતિનિધિત્વ કરી રહ્યા છે.

06:05 PM, 26-OCT-2021
ક્રુઝ ડ્રગ્સ કેસમાં આરોપી નંબર 11 મનીષ રાજગરિયાની 2॰4 ગ્રામ ગાંજા સાથે ધરપકડ કરવામાં આવી હતી. પરંતુ હવે તેના વકીલ અજય દુબેએ કહ્યું કે મનીષને 50 હજારના બોન્ડ પર જામીન મળી ગયા છે.

06:11 PM, 26-OCT-2021
આર્યન ખાનની જામીન અરજી પર આવતીકાલે સુનાવણી ચાલુ રહેશે. આવતીકાલે બપોરે 2.30 વાગ્યે લંચ બાદ સુનાવણી હાથ ધરવામાં આવશે. મુકુલ રોહતગીએ પોતાની તમામ દલીલો રજૂ કરી છે.

 

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *