ઝુનઝુનવાલા પોર્ટફોલિયો: બિગ બુલે આ સ્ટોકમાંથી 3 દિવસમાં 324 કરોડની કમાણી કરી, શું હજી પણ તેમાં કમાવાની તક છે?

ઝુનઝુનવાલા પોર્ટફોલિયો: પીઢ રોકાણકાર રાકેશ ઝુનઝુનવાલાના પોર્ટફોલિયોમાં સમાવિષ્ટ ટાટા મોટર્સના શેર છેલ્લા 3 ટ્રેડીંગ દિવસો દરમિયાન લગભગ 24 ટકા ઉછળ્યા છે.

ઝુનઝુનવાલા પોર્ટફોલિયો: બિગ બુલ રાકેશ ઝુનઝુનવાલાના પોર્ટફોલિયોમાં સમાવિષ્ટ મુખ્ય વાહન કંપની ટાટા મોટર્સના શેર્સ છેલ્લા ત્રણ ટ્રેડીંગ દિવસોમાં લગભગ 24 ટકા વધ્યા છે. આજે 12 ઓક્ટોબરે પણ તેમાં વધારો જોવા મળી રહ્યો છે. માત્ર સ્થાનિક બ્રોકરેજ કંપનીઓ જ નહીં પણ વિદેશી બ્રોકરેજ કંપનીઓ પણ ટાટા મોટર્સના શેરમાં તેજી છે.

પેસેન્જર અને કોમર્શિયલ વ્હીકલ્સ સેગમેન્ટમાં વધતા હિસ્સા અને ઉછાળાજનક વોલ્યુમ એક્ટિવિટીને કારણે બજારના નિષ્ણાતો સ્ટોક પર સકારાત્મક છે. આજે કારોબાર દરમિયાન, તેના શેર 2 ટકા વધીને 422 રૂપિયાના ભાવ સુધી પહોંચ્યા. આ કંપની ભારતમાં પેસેન્જર અને કોમર્શિયલ વાહનો અને વિદેશમાં વૈભવી વાહનો વેચે છે.

રાકેશ ઝુનઝુનવાલા ટાટા મોટર્સ પાસેથી 324 કરોડ રૂપિયાની કમાણી કરે છે
ભારતના વોરેન બફેટ તરીકે ઓળખાતા ઝુનઝુનવાલાએ ટાટા મોટર્સના શેર એવા સમયે ખરીદ્યા હતા જ્યારે તેના શેર રોગચાળા દરમિયાન ધબડકો લેતા હતા. ઝુનુઝુનુવાલાએ સપ્ટેમ્બર 2020 માં તેના 4 કરોડ શેર ખરીદ્યા હતા. આ વર્ષે જૂન 2021 ના ​​અંત સુધીમાં,

ઝુનઝુનવાલા પાસે કંપનીમાં 1.14 ટકા હિસ્સો હતો એટલે કે તેની પાસે 3.77 કરોડ ઇક્વિટી શેર હતા. જો આપણે માની લઈએ કે તેણે જૂન પછી પોતાનો હિસ્સો ઘટાડ્યો નથી, તો માત્ર ત્રણ ટ્રેડીંગ દિવસોમાં, ઝુનઝુનવાલાએ આ સ્ટોકમાં વધારાને કારણે 324 કરોડ રૂપિયાનો નફો કર્યો છે.

ICICI ડાયરેક્ટ – ખરીદો
લક્ષ્ય કિંમત – 450 રૂપિયા
વર્ષોના નબળા પ્રદર્શન બાદ હવે વિશ્લેષકો માને છે કે ટાટા મોટર્સ નિફ્ટી ઓટો ઈન્ડેક્સને પકડી શકે છે.
બ્રોકરેજ ફર્મનો અંદાજ છે કે કંપનીની આવક 2022-23 ના નાણાકીય વર્ષ સુધીમાં 20.9 ટકા CAGR (કમ્પાઉન્ડ એન્યુઅલ ગ્રોથ રેટ) થી વધી શકે છે.

ટાટા મોટર્સના ભારતીય એકમે ત્રિમાસિક ધોરણે જુલાઈ-સપ્ટેમ્બર 2021 માં 49 ટકા વધુ વેચાણ કર્યું છે. વ્યાપારી વાહનોના વેચાણમાં 73 ટકાનો ઉછાળો આવ્યો હતો. તે જ સમયે, અછત હોવા છતાં, પેસેન્જર વ્હિકલ ચિપનું વેચાણ દસ વર્ષમાં સૌથી વધુ રહ્યું. જુલાઈ-સપ્ટેમ્બર 2021 માં કંપનીએ પેસેન્જર વાહનોના 84 હજાર યુનિટ વેચ્યા.
વિશ્લેષકોએ લક્ષ્ય ભાવમાં સુધારો કરીને તેને 450 રૂપિયા નક્કી કર્યા છે.

મોર્ગન સ્ટેનલી – વધારે વજન
લક્ષ્ય કિંમત – 448 રૂપિયા
બ્રોકરેજ ફર્મ માને છે કે ઓટો સેક્ટરમાં તેજીથી ટાટા મોટર્સને ફાયદો થશે.
બુલ કેસમાં, મોર્ગન સ્ટેનલી માને છે કે ટાટા મોટર્સની વ્યાપારી વાહનોની આવક 30 ટકાની સીએજીઆર અને પેસેન્જર વાહનોની સીએજીઆર 45 ટકાના દરે વધી શકે છે.

ચિપની અછતને કારણે જગુઆર લેન્ડ રોવરનો પુરવઠો પ્રભાવિત થયો હતો, જે EBIT માર્જિનને અસર કરી શકે છે અને રોકડ પ્રવાહમાં વધારો કરી શકે છે. મોટાભાગના લોકો ચિપની ખામી વિશે વાકેફ છે, જેની અસર શેરના ભાવ પર પડી શકે છે.
મોર્ગન સ્ટેનલીના વિશ્લેષકોએ ટાટા મોટર્સનો લક્ષ્યાંક ભાવ 298 રૂપિયાથી વધારીને 448 રૂપિયા કર્યો છે.

(પોસ્ટમાં આપવામાં આવેલી સ્ટોક ભલામણો સંબંધિત સંશોધન વિશ્લેષકો અને બ્રોકરેજ કંપનીઓની છે. અમે તેના માટે કોઈ જવાબદારી લેતી નથી. મૂડી બજારોમાં રોકાણ જોખમને પાત્ર છે. રોકાણ કરતા પહેલા કૃપા કરીને તમારા સલાહકારની સલાહ લો.)

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *