બ્રિટન માં ૩૦ કરોડપતિઓ એ સરકાર ને સામે થી એમના પર ટેક્સ વધારવા અને ગરીબો પર ટેક્સ ઓછો કરવા કહ્યું

યુકેના 30 કરોડપતિઓના જૂથે ચાન્સેલરને તેમના પર અને અન્ય શ્રીમંત લોકો પર વધુ ટેક્સ વસૂલવાની હાકલ કરી છે કારણ કે તેઓ તે ચૂકવવા પરવડી શકે છે અને “પુનઃપ્રાપ્તિનો ખર્ચ યુવાનો અથવા ઓછી આવક ધરાવતા લોકો પર ન આવી શકે”.

બુધવારે બજેટની દોડમાં એક ખુલ્લા પત્રમાં, કરોડપતિઓએ ઋષિ સુનકને કહ્યું કે કોરોનાવાયરસ કટોકટીમાંથી પુનઃપ્રાપ્તિ માટે ચૂકવણી કરવામાં મદદ કરવા અને બગાસું મારતી અસમાનતાના તફાવતને પહોંચી વળવા માટે દેશના સૌથી ધનિક લોકો પર સંપત્તિ વેરો દાખલ કરવા.

“અમે સમજીએ છીએ કે ટ્રેઝરી પર વર્તમાન અને ભવિષ્ય બંને કટોકટીનો સામનો કરવા માટેના ભારે દબાણને સમજીએ છીએ – અસમાનતા, કોવિડ, આબોહવા પરિવર્તન સુધી. અમે જાણીએ છીએ કે તમારી પાસે જરૂરી નાણાં શોધવા માટે ઘણી અપેક્ષાઓ હશે,” કરોડપતિઓએ પત્રમાં જણાવ્યું હતું.

“અમે જાણીએ છીએ કે તમે તે પૈસા ક્યાંથી શોધી શકો છો – અમારા જેવા ટેક્સ સંપત્તિ ધારકો. અમે વધુ યોગદાન આપવાનું પરવડી શકીએ છીએ, અને અમે અમારી વહેંચાયેલ સેવાઓના સમારકામ અને સુધારણામાં રોકાણ કરવા માંગીએ છીએ. અસમાનતા ઘટાડવા, મજબૂત સામાજિક સંભાળ અને NHS ને સમર્થન આપવા અને અમે વધુ ન્યાયી અને હરિયાળો સમાજ બનાવી રહ્યા છીએ તેની ખાતરી કરવા માટે અમને અમારા કર ચૂકવવામાં ગર્વ છે.”

સમગ્ર યુકેમાંથી બહુવિધ ઉદ્યોગો અને પૃષ્ઠભૂમિને આવરી લેનારા કરોડપતિ હસ્તાક્ષરોએ જણાવ્યું હતું કે તેઓ ઇચ્છે છે કે સુનક “વર્તમાન કર પ્રણાલીની આર્થિક અસંતુલનને સંબોધિત કરે જે કામ કરતા લોકો પર ઊંડો અસમાન બોજ મૂકે છે”.

તેઓએ જણાવ્યું હતું કે રાષ્ટ્રીય વીમા યોગદાનમાં આયોજિત 1.25 ટકા પોઈન્ટનો વધારો “કામ કરતા લોકોને સૌથી વધુ અસર કરશે”, તેથી સમાજના સૌથી ધનાઢ્ય લોકો પર કર વધારવો જોઈએ. આ જૂથે સરકારને આવકવેરા સાથે મૂડી લાભની સમાનતા, મિલકત વેરાની સમીક્ષા, નેટ વેલ્થ ટેક્સની રજૂઆત સુધીની કોઈપણ નીતિને પ્રાધાન્યતા તરીકે સંપત્તિ પર કર લાદવા માટે આહવાન કર્યું હતું.

“પુનઃપ્રાપ્તિનો ખર્ચ યુવાન અથવા ઓછી આવક ધરાવતા લોકો પર ન આવી શકે. આપણામાંના ઘણા છે – સંપત્તિ ધરાવતા લોકો – જે કરવેરા પદ્ધતિની વધુ પ્રગતિશીલ પ્રણાલીને સમર્થન આપશે, અને અમે તમને તે જ કરવા વિનંતી કરીએ છીએ,” જૂથ, જે દેશભક્તિ મિલિયોનેર ચળવળનો ભાગ છે, પત્રમાં જણાવ્યું હતું. “નાણાકીય તફાવતને કેવી રીતે પૂરો કરવો તે નક્કી કરતી વખતે, અમારી તરફ જુઓ. આપણા દેશનું સમારકામ આપણી સંપત્તિ વધારવા કરતાં વધુ મૂલ્યવાન છે.

તેઓએ જણાવ્યું હતું કે આયોજિત રાષ્ટ્રીય વીમામાં વધારો અને વૈશ્વિક ચુનંદા લોકોની કર ટાળવાની યુક્તિઓ પાન્ડોરા પેપર્સમાં જાહેર કરવામાં આવી છે “ફરીથી બતાવે છે કે શક્તિશાળી અને સમૃદ્ધ લોકો દ્વિ-સ્તરીય કર પ્રણાલીથી કેટલો લાભ મેળવે છે”.

જીવન ખર્ચની કટોકટી યુકેના સૌથી ગરીબ પરિવારોને ઘેરી વળતી હોવાથી, યુકેના અબજોપતિઓની સંયુક્ત સંપત્તિ કોરોનાવાયરસ રોગચાળાની શરૂઆતથી 22% વધીને £597bn થઈ ગઈ છે.

હસ્તાક્ષર કરનારાઓમાંના એક, ગેરી સ્ટીવેન્સન, એક કરોડપતિ ભૂતપૂર્વ સિટી વેપારીએ કહ્યું: “રાષ્ટ્રીય વીમો વધારવા અને સાર્વત્રિક ધિરાણ પર પરિવારો પાસેથી વાર્ષિક £1,000 લેવાને બદલે, ચાન્સેલર, જે કરોડપતિ છે, તેણે પોતાની જાતને અને તેના જેવા લોકો પર ટેક્સ નાખવો જોઈએ. હું – સંપત્તિ ધરાવતા લોકો. અમે મજબૂત અથવા સ્થિર પુનઃપ્રાપ્તિની અપેક્ષા રાખી શકતા નથી જો તેનો નાણાકીય બોજ અમારા કેર વર્કર્સ, સ્ટ્રીટ ક્લીનર્સ અને શિક્ષકો – મુખ્ય કામદારો કે જેઓ વધુ સારી રીતે લાયક છે – પર મૂકવામાં આવે છે – જ્યારે અમે ધનિકો પર ટેક્સ લગાવતા નથી.”

ટેક્નોલોજી ઉદ્યોગસાહસિક જેમ્મા મેકગગ, જેમણે પત્ર પર પણ હસ્તાક્ષર કર્યા હતા, જણાવ્યું હતું કે તે સમૃદ્ધ લોકો પર વધુ ટેક્સ લગાવવા માટે આર્થિક અર્થપૂર્ણ છે. “આ પત્ર કોઈ સદ્ભાવના નિવેદન નથી, આ રાજકોષીય ખભા દ્વારા ચાન્સેલરને હલાવવાનો અને તેમને જગાડવાનો પ્રયાસ છે,” તેણીએ કહ્યું.

“જો આપણે કામ કરતા લોકો પર અવિરતપણે ટેક્સ લગાવીએ અને જ્યાં મોટા પૈસા કમાઈ રહ્યા હોય ત્યાં ક્યારેય ટેક્સ ન લગાવીએ, તો આપણો દેશ સતત પીડાશે. કોઈપણ વ્યવસાયિક માનસિકતા ધરાવનાર વ્યક્તિ તમને કહેશે કે તમારા પુસ્તકોને સંતુલિત કરવામાં આર્થિક અર્થપૂર્ણ છે. જ્યારે સમૃદ્ધ લોકોના નાના જૂથ દ્વારા સંપત્તિનો સંગ્રહ કરવામાં આવે છે અને દેશની કિંમત ઓછી અને મધ્યમ આવક ધરાવતા લોકો પર પડે છે ત્યારે સંતુલન ક્યાં છે?

ગ્રીનવિચ યુનિવર્સિટીના સંશોધન મુજબ, યુકેના ટોચના 1% પરિવારો પર વેલ્થ ટેક્સ – જેની સંપત્તિ £3.6m કરતાં વધુ છે – તેઓ વર્ષમાં ઓછામાં ઓછા £70bn જનરેટ કરી શકે છે. તે વર્તમાન કુલ ટેક્સના 8% જેટલી હશે પરંતુ માત્ર 250,000 ઘરોને અસર કરે છે.

વસૂલાત માટે ચૂકવણી કરવામાં મદદ કરવા માટે આર્જેન્ટિના, બોલિવિયા અને મોરોક્કોમાં આવા કર દાખલ થવા લાગ્યા છે. નોર્વેમાં, લગભગ 500,000 લોકો તેમની સંપત્તિ પર લગભગ £125,000 ની કિંમત કરતાં 0.85% ચાર્જ ચૂકવે છે. નાઈટ ફ્રેન્કના વેલ્થ રિપોર્ટ અનુસાર, યુકેમાં આવા ટેક્સની સંભાવના એ વાયરસ પછી સમૃદ્ધ લોકોનો બીજો સૌથી મોટો ભય છે. વડા પ્રધાન, બોરિસ જોન્સન અને સુનાકે સૂચનને ફગાવી દીધું છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *