વિશ્વાસ: ફ્રેન્ચ રાજદૂતે કહ્યું – ભારતને નિર્ધારિત સમય પહેલા રાફેલ લડાકુ વિમાનો મળશે

ભારતમાં ફ્રાન્સના રાજદૂત ઇમેન્યુઅલ લેનોને શુક્રવારે કહ્યું કે તેઓ અપેક્ષા રાખે છે કે એરોસ્પેસ જાયન્ટ દસોલ્ટ એવિએશન કોવિડ -19 ના કારણે વિક્ષેપો છતાં તમામ 36 રાફેલ જેટ ભારતને નિર્ધારિત સમય પહેલા ઉપલબ્ધ કરાવશે. તેઓ ઇન્ડો-ફ્રેન્ચ ચેમ્બર ઓફ કોમર્સ એન્ડ ઇન્ડસ્ટ્રી (IFCCI) દ્વારા આયોજિત ઇન્ડો-ફ્રેન્ચ ઇન્વેસ્ટમેન્ટ કોન્ક્લેવની ચોથી આવૃત્તિના પ્રસંગે બોલી રહ્યા હતા.

તે જ સમયે, ભારત અને ફ્રાન્સ વચ્ચેના વેપારના પ્રશ્ન પર તેમણે કહ્યું કે ભારત અને ફ્રાન્સ વચ્ચેનો વેપાર માત્રાત્મક રીતે વધારે નથી, કારણ કે મોટાભાગની ફ્રેન્ચ કંપનીઓ ભારતમાં નિકાસ કરવાને બદલે ભારતમાં રોકાણ કરી રહી છે. આ દરમિયાન, તેમણે કહ્યું કે યુરોપિયન દેશોની કંપનીઓએ ભારતમાં 10 અબજ યુરોથી વધુનું રોકાણ કર્યું છે, જે 2.50 લાખ ભારતીયોને રોજગાર આપે છે.

26 રાફેલ અત્યાર સુધી મળી આવ્યા છે
હકીકતમાં, ભારત અને ફ્રાન્સે 2016 માં Raf 58,000 કરોડના 36 રાફેલ ફાઇટર જેટ માટે સોદો કર્યો હતો. આ વિમાનોનું પ્રથમ કન્સાઇનમેન્ટ ગયા વર્ષે 29 જુલાઈએ પ્રાપ્ત થયું છે. જો કે, ફ્રાન્સમાં કોવિડને કારણે લોકડાઉન દરમિયાન આ વિમાન બનાવતી ફેક્ટરી પણ બંધ હતી, જેના કારણે ભારતને વિમાન મેળવવામાં વિલંબ થવાની સંભાવના હતી.

પરંતુ, લેનોને કહ્યું કે ફેક્ટરી ખોલતાની સાથે જ કામદારોએ દિવસ -રાત વધારે મહેનત કરી અને હવે વિમાનો બનાવવાનું કામ નિર્ધારિત સમયથી આગળ ચાલી રહ્યું છે. વચન મુજબ ફ્રાન્સે ભારતને 26 વિમાનો સમયસર પહોંચાડ્યા છે. બાકીના પણ ટૂંક સમયમાં ભારત પહોંચશે.

કોવિડને કારણે વ્યાપાર ઘટ્યો …
2020 માં ભારત-ફ્રાન્સનો દ્વિપક્ષીય વેપાર 2019 ની સરખામણીમાં 9.04 અબજ યુરો (-21.99 ટકા) હતો. તે જ સમયે, ફ્રાન્સમાં ભારતની નિકાસ આ સમયગાળા દરમિયાન 22.9 ટકા ઘટીને 4.80 અબજ યુરો થઈ છે. ભારતીય સત્તાવાર માહિતી અનુસાર, ફ્રાન્સમાંથી ભારતની આયાત પણ 20.95 ટકા ઘટીને 4.23 અબજ યુરો થઈ છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *