હવામાન વિભાગની આગાહી મુજબ ભારતના આ રાજ્યોમાં આગામી પાંચ દિવસ સુધી વરસાદ પડશે. જાણો સંપૂર્ણ આગાહી

IMD અપડેટ: આગામી 5 દિવસો દરમિયાન દક્ષિણ દ્વીપકલ્પ ભારત પર અને આગામી 2 દિવસ દરમિયાન મહારાષ્ટ્રમાં અલગ પડેલા ભારે વરસાદ સાથે એકદમ વ્યાપક પ્રમાણમાં હળવાથી મધ્યમ વરસાદની સંભાવના છે.

ભારતીય હવામાન વિભાગ (IMD) એ કહ્યું કે ચક્રવાતી પરિભ્રમણ ઉત્તર આંદામાન સમુદ્ર અને પડોશમાં આવેલું છે અને મધ્ય ટ્રોપોસ્ફેરિક સ્તર સુધી વિસ્તરેલું છે. તેના પ્રભાવ હેઠળ, આગામી 36 કલાક દરમિયાન તે જ પ્રદેશ પર ઓછા દબાણનો વિસ્તાર બનવાની સંભાવના છે. આગામી 4-5 દિવસો દરમિયાન તે વધુ ચિહ્નિત થાય અને પશ્ચિમ ઉત્તર-પશ્ચિમ તરફ દક્ષિણ ઓડિશા-ઉત્તર આંધ્ર પ્રદેશના દરિયાકાંઠે આગળ વધે તેવી શક્યતા છે.

તેના પ્રભાવ હેઠળ; આગામી 5 દિવસ દરમિયાન આંદામાન અને નિકોબાર ટાપુઓ પર અલગ-અલગ વાવાઝોડા (પવનની ઝડપ 40-50 કિમી પ્રતિ કલાકથી 60 કિમી પ્રતિ કલાક સુધી) અને ભારેથી ભારે ભારે વરસાદ સાથે મોટાભાગના સ્થળોએ હળવાથી મધ્યમ વરસાદની સંભાવના છે.

આગામી 5 દિવસો દરમિયાન દક્ષિણ દ્વીપકલ્પ ભારત પર અને આગામી 2 દિવસ દરમિયાન મહારાષ્ટ્રમાં અલગથી ભારે ધોધ સાથે એકદમ વ્યાપક પ્રમાણમાં હળવાથી મધ્યમ વરસાદની સંભાવના છે.

અહીં આગામી 3-4 દિવસો દરમિયાન હવામાનની નવીનતમ આગાહીઓ છે, IMD ની આગાહી:

13 ઓક્ટોબર:
આંદામાન અને નિકોબાર ટાપુઓ અને કેરળ અને માહે પર અલગ અલગ સ્થળોએ ભારેથી અતિ ભારે વરસાદની સંભાવના છે; રાયલસીમા, કર્ણાટક અને તમિલનાડુ, પુડ્ડુચેરી અને કરાઈકલ પર અલગ અલગ સ્થળોએ ભારે વરસાદ.

આંદામાન અને નિકોબાર ટાપુઓ પર અલગ-અલગ સ્થળોએ વીજળી અને સ્ક્વોલ (ઝડપ 50-60 કિમી પ્રતિ કલાક સુધી પહોંચવાની સાથે) અને તટીય આંધ્રપ્રદેશ અને યાનમ, રાયલસીમા, તટીય કર્ણાટક, કેરળ અને માહે, લક્ષદ્વીપ અને તમિલનાડુમાં અલગ-અલગ સ્થળોએ વીજળી પડવાની સંભાવના છે. પુડુચેરી અને કારાયકલ.

પૂર્વ બંગાળની ખાડીમાં મજબૂત પવન (પવનની ઝડપ 45-55 કિમી પ્રતિ કલાક સુધી પહોંચે છે); (પવનની ઝડપ 40-50 કિમી પ્રતિ કલાક સુધી પહોંચે છે) આંદામાન સમુદ્ર ઉપર. માછીમારોને આ વિસ્તારોમાં ન જવાની સલાહ આપવામાં આવે છે.

14 ઓક્ટોબર: આંદામાન અને નિકોબાર ટાપુઓ અને કેરળ અને માહે પર અલગ અલગ સ્થળોએ ભારેથી અતિ ભારે વરસાદની સંભાવના છે; રાયલસીમા, કર્ણાટક અને તમિલનાડુ, પુડ્ડુચેરી અને કરાઈકલ પર અલગ અલગ સ્થળોએ ભારે વરસાદ.

આંદામાન અને નિકોબાર ટાપુઓ પર અલગ અલગ સ્થળોએ વીજળી અને સ્ક્વોલ (ઝડપ 50-60 કિમી પ્રતિ કલાક સુધી પહોંચવાની સાથે) અને તટીય આંધ્રપ્રદેશ અને યાનમ, રાયલસીમા, તટીય કર્ણાટક, લક્ષદ્વીપ, કેરળ અને માહે અને તમિલનાડુમાં અલગ અલગ સ્થળોએ વીજળી પડવાની સંભાવના છે. પુડુચેરી અને કારાયકલ.

પૂર્વ બંગાળની ખાડીમાં મજબૂત પવન (પવનની ઝડપ 45-55 કિમી પ્રતિ કલાક સુધી પહોંચે છે); (પવનની ઝડપ 40-50 કિમી પ્રતિ કલાક સુધી પહોંચે છે) આંદામાન સમુદ્ર ઉપર. માછીમારોને આ વિસ્તારોમાં ન જવાની સલાહ આપવામાં આવે છે.

15 ઓક્ટોબર:

આંદામાન અને નિકોબાર ટાપુઓ અને કેરળ અને માહે પર અલગ અલગ સ્થળોએ ભારેથી અતિ ભારે વરસાદની સંભાવના છે; રાયલસીમા, કર્ણાટક અને તમિલનાડુ, પુડ્ડુચેરી અને કરાઈકલ પર અલગ અલગ સ્થળોએ ભારે વરસાદ.

આંદામાન અને નિકોબાર ટાપુઓ પર અલગ અલગ સ્થળોએ વીજળી અને સ્ક્વોલ (ઝડપ 50-60 કિમી પ્રતિ કલાક સુધી પહોંચવાની સાથે) અને તટીય આંધ્રપ્રદેશ અને યાનમ, રાયલસીમા, તટીય કર્ણાટક, લક્ષદ્વીપ, કેરળ અને માહે અને તમિલનાડુમાં અલગ અલગ સ્થળોએ વીજળી પડવાની સંભાવના છે. પુડુચેરી અને કારાયકલ.

પૂર્વ બંગાળની ખાડીમાં મજબૂત પવન (પવનની ઝડપ 45-55 કિમી પ્રતિ કલાક સુધી પહોંચે છે); (પવનની ઝડપ 40-50 કિમી પ્રતિ કલાક સુધી પહોંચે છે) આંદામાન સમુદ્ર ઉપર. માછીમારોને આ વિસ્તારોમાં ન જવાની સલાહ આપવામાં આવે છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *