3 વર્ષ થી ટેરર ફંડિંગ કેસ માં જેલ માં બંધ ૪ આરોપીઓ ને હાઇકોર્ટ એ સબુત ના હોવાનું કહી નિર્દોષ છોડ્યા

નવી દિલ્હી: દિલ્હીની પટિયાલા હાઉસ કોર્ટે મસ્જિદ નિર્માણ કેસમાં ચારેય આરોપીઓને આતંકવાદી ભંડોળથી મુક્ત કર્યા છે. વાસ્તવમાં ત્રણ વર્ષ પહેલા નેશનલ ઈન્વેસ્ટિગેશન એજન્સી (NIA)એ દાવો કર્યો હતો કે પલવલમાં એક મસ્જિદ ટેરર ​​ફંડિંગથી બની રહી છે અને તેના પૈસા સીધા પાકિસ્તાનથી આવી રહ્યા છે.

આતંકીઓ મસ્જિદ બનાવવાના બહાને ભારતમાં તેમના સ્લીપર સેલને સક્રિય કરીને ખલેલ પહોંચાડવાનો પ્રયાસ કરી રહ્યા છે. આ કેસમાં 4 લોકોની ધરપકડ કરવામાં આવી હતી, પરંતુ કોર્ટે તે બધાને એમ કહીને નિર્દોષ જાહેર કર્યા હતા કે તેમની સામે કોઈ પુરાવા નથી.

રાજસ્થાનના નાગૌરના રહેવાસી 42 વર્ષીય મોહમ્મદ હુસેન મોલાણી ત્રણ વર્ષ જેલમાં રહ્યા બાદ રોહિણી જેલમાંથી બહાર આવ્યા ત્યારે તેમના પરિવારમાં ખુશી જોવા મળી રહી હતી. મોલાનીના મોટા ભાઈએ તેને ગળે લગાવી રડ્યો. 21 જાન્યુઆરી 2019 ના રોજ જયપુર એરપોર્ટ પરથી NIA દ્વારા મોલાનીની ધરપકડ કરવામાં આવી હતી.

ત્યારબાદ તે દુબઈથી પરત ફરી રહ્યો હતો. તેના પર પલવલમાં બની રહેલી મસ્જિદમાં આતંકવાદીઓ દ્વારા આપવામાં આવેલા પૈસાનું રોકાણ કરવાનો આરોપ હતો, પરંતુ ગુરુવારે દિલ્હીની પટિયાલા હાઉસ કોર્ટે તેને નિર્દોષ જાહેર કર્યો હતો.

NIAએ આ કેસમાં મોહમ્મદ સલમાન, મોહમ્મદ સલીમ, આરીફ ગુલામ બશીર અને મોહમ્મદ હુસૈન મોલાનીની ધરપકડ કરી હતી. કોર્ટમાં દાવો કર્યો હતો કે મોહમ્મદ સલમાનના મોબાઈલમાંથી કેટલાક મેસેજ મળ્યા છે, જેમાં ઘી અને ખિદમત જેવા શબ્દો છે.

NIAએ કહ્યું કે ઘી એટલે વિસ્ફોટક અને ખિદમત એટલે આતંકવાદી તાલીમ. કોર્ટે કહ્યું કે આ શબ્દોના ઘણા અર્થ છે તેથી આ શબ્દોનો અર્થ NIAને સ્વીકાર્ય નથી. આ શબ્દોના આધારે કોઈને આતંકવાદી લિંક સાથે જોડી શકાય નહીં અને કોર્ટે તમામ 4 લોકોને નિર્દોષ જાહેર કર્યા. NIA એ કોર્ટમાં દાવો કર્યો હતો કે પાકિસ્તાની આતંકવાદી સંગઠન ફલાહ-એ-ઈન્સાનિયત ફાઉન્ડેશન પલવલમાં મસ્જિદ બનાવવા માટે નાણાં આપી રહ્યું હતું. જો કે કોર્ટે કહ્યું કે આ માટે કોઈ પુરાવા નથી.

મોહમ્મદ હુસૈનના પરિવારના જણાવ્યા અનુસાર, તે કપડાં અને ટ્રાવેલ એજન્સી તરીકે કામ કરે છે. તેમણે મસ્જિદના નિર્માણ માટે 1.20 લાખ રૂપિયા દાન તરીકે આપ્યા હતા. મોહમ્મદ હુસેન રાજસ્થાનના નાગૌરનો રહેવાસી છે. તેને 2 નાના બાળકો છે.

છેલ્લા 3 વર્ષમાં તેમનો ધંધો પણ પડી ભાંગ્યો અને તેમનો પરિવાર પણ મુશ્કેલ પરિસ્થિતિમાંથી પસાર થઈ રહ્યો છે. 3 વર્ષમાં મોલાનીને જામીન કે પેરોલ મળ્યા નથી. છેલ્લા 6 મહિનાથી તેનો પરિવાર તેને જેલમાં પણ મળી શક્યો ન હતો, મોલાની સાથે બાકી રહેલા અન્ય 3 લોકોની પણ આવી જ વાર્તા છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *